Tin trong huyện
-
26/07/2024
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024), nhằm tri ân các gia đình chính sách, người có công với cách mạng, sáng ngày 26/7, đồng chí Lê Trường Giang - Bí Thư Thị uỷ, chủ tịch HĐND thị xã dẫn đầu đoàn công tác đã đến thăm, tặng quà các gia đình chính sách trên địa bàn phường Quỳnh Xuân. Cùng đi có đồng chí Nguyễn Thị Hương - Uỷ viên BTV Thị uỷ, Chủ tịch UBMTTQ thị xã; Đồng chí Nguyễn Duy Xuyên - Chánh văn phòng Thị ủy; Đảng ủy - UBND phường Quỳnh Xuân.
-
26/07/2024
Để tỏ lòng tri ân các gia đình chính sách, người có công, thân nhân liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024), sáng ngày 26/7, Thị ủy - HĐND - UBND - UBMTTQ thị xã Hoàng Mai tổ chức đoàn công tác do đồng chí Đàm Hữu Hồng – Phó bí thư Thường trực Thị ủy làm trưởng đoàn đã đến tặng quà cho gia đình chính sách tại xã Quỳnh Vinh. Cùng đi trong đoàn có Phó Chánh Văn phòng Thị ủy, Phó Trưởng Phòng LĐTB-XH thị xã, lãnh đạo UBND, MTTQ, cán bộ chính sách xã Quỳnh Vinh.
-
26/07/2024
Tối ngày 25/7, tại nghĩa trang liệt sỹ huyện Quỳnh Lưu- thị xã Hoàng Mai, Thị đoàn Hoàng Mai phối hợp với huyện đoàn Quỳnh Lưu và các đơn vị liên quan, tổ chức chương trình Lễ thắp nến tri ân kỷ niệm 77 năm ngày thương binh Liệt sỹ. Dự lễ có đồng chí Đàm Hữu Hồng, Phó Bí thư thường trực Thị uỷ; Các đồng chí uỷ viên BTV; Các Phó Chủ tịch; Các đồng chí Lãnh đạo huyện Quỳnh Lưu; Đại diện các phòng, ngành thị xã; Lực lượng Ban chấp hành CCB 10 xã phường; Lực lượng ĐVTN cùng đông đảo bà con nhân dân trên địa bàn
-
25/07/2024
Sáng ngày 25/7, UBND thị xã tổ chức buổi làm việc bàn về các nội dung liên quan lĩnh vực Văn hóa, Thể thao và Du lịch. Tham dự hội nghị có các đồng chí Trưởng các phòng, ngành thị xã; lãnh đạo UBND và Công chức Văn hoá các xã, phường. Đồng chí Nguyễn Anh Văn - Ủy viên BTV, Phó Chủ tịch UBND thị xã chủ trì hội nghị.
-
25/07/2024
Sáng 25/7, tại Trung tâm chính trị thị xã, Hội hỗ trợ gia đình liệt sỹ tỉnh Nghệ An tặng quà cho thân nhân liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm Ngày thương binh liệt sỹ( 27/7/1947-27/7/2024). Tham dự có ông Hồ Đức Thành - Chủ tịch Hội hỗ trợ gia đình liệt sỹ tỉnh Nghệ An và các đồng chí cùng đi trong đoàn. Về phía thị xã có đồng chí Hoàng Danh Tấn- Trưởng Phòng Lao động, Thương binh và Xã hội thị xã, Công chức Văn hóa- Chính sách các xã phường.
|