Chính trị
-
26/07/2024
Sáng ngày 26/7, tại trụ sở UBND thị xã Hoàng Mai đã diễn ra phiên họp thường kỳ tháng 7. Đồng chí Nguyễn Hữu An, Phó bí thư, Chủ tịch UBND thị xã chủ trì phiên họp. Dự phiên họp có Phó Chủ tịch HĐND; phó chủ tịch UBND; Trưởng, phó các phòng ngành thị xã, lãnh đạo các cơ quan, đơn vị liên quan.
-
24/07/2024
Sáng ngày 24/7, Ban Thường vụ Thị ủy Hoàng Mai nhiệm kỳ 2020- 2025 tổ chức hội nghị lần thứ 53. Tham dự hội nghị có các đồng chí Thường trực Thị ủy, các đồng chí Ủy viên BTV Thị ủy, lãnh đạo các phòng ngành liên quan. Đồng chí Lê Trường Giang - Tỉnh ủy viên - Bí thư Thị ủy chủ trì hội nghị.
-
24/07/2024
Nhân kỉ niệm 77 năm ngày thương binh, liệt sỹ (27/7/1947-27/7/2024), sáng 24/7, đoàn đại biểu Thị ủy, HĐND, UBND, UB MTTQ thị xã Hoàng Mai do đồng chí Lê Trường Giang- Uỷ viên Ban chấp hành Đảng bộ tỉnh, Bí thư Thị ủy dẫn đầu đã đến dâng hương tại Nhà tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, nghĩa trang liệt sĩ Huyện Quỳnh Lưu- Thị xã Hoàng Mai và Nghĩa trang liệt sĩ đường sắt, Di tích lịch sử Quốc gia hang Hỏa Tiễn. Dự Lễ viếng có các đồng chí: Đàm Hữu Hồng- Phó Bí thư Thường trực Thị ủy; Nguyễn Hữu An- Phó Bí thư, Chủ tịch UBND thị xã; các đồng chí trong Ban thường vụ Thị ủy, Trưởng các cơ quan, ban ngành thị xã, Lãnh đạo Phường Quỳnh Xuân.
-
24/07/2024
Chiều ngày 23/7, Ban Tổ chức Thị ủy Hoàng Mai tổ chức Hội nghị tập huấn nghiệp vụ công tác tổ chức xây dựng Đảng năm 2024. Về dự có đồng chí Hồ Văn Cậy – UVBTV, Trưởng Ban tổ chức Thị ủy; lãnh đạo các tổ chức chính trị thị xã và toàn thể đảng viên thuộc 07 đảng bộ, chi bộ cơ sở khối cơ quan, doanh nghiệp gồm: Đảng bộ Cơ quan chính quyền, Đảng bộ Bệnh viện Đa khoa Quang Khởi, Chi bộ Công ty CP May Vinatex, Chi bộ Chi nhánh đăng ký quyền sử dụng đất, Chi bộ CP Đầu tư Môi trường, Chi bộ Thi hành án thị xã, Chi bộ Trường THPT Hoàng Mai 2.
-
22/07/2024
Sáng ngày 22/7, Đảng ủy cơ quan Đảng, đoàn thể thị xã tổ chức hội nghị sơ kết công tác xây dựng Đảng 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Các đồng chí Hồ Văn Cậy- Bí thư Đảng ủy; đồng chí Nguyễn Bá Hào- Phó Bí thư Đảng ủy đồng chủ trì hội nghị. Đồng chí Đàm Hữu Hồng, Phó bí thư Thường trực thị ủy dự và chỉ đạo hội nghị.
|