-
23/07/2024
Thực hiện Công điện số 70 của Thủ tướng Chính phủ về việc tập trung ứng phó bão số 2 và mưa lũ, ngày 22/7, UBND thị xã Hoàng Mai đã có công điện hỏa tốc chỉ đạo tập trung vấn đề này.
-
22/07/2024
Sáng ngày 22/07/2024, Đoàn kiểm tra việc cấp Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất của các hộ dân ở khu vực Căn Bòng, xã Quỳnh Vinh tổ chức công bố Quyết định và triển khai một số nội dung. Tham dự có đồng chí Phạm Văn Hào - Phó Chủ tịch UBND thị xã; lãnh đạo UBND, công chức Địa chính, Tư pháp xã Quỳnh Vinh và các hộ gia đình có liên quan.
-
22/07/2024
Sáng ngày 22/7, tại hội trường UBND xã Quỳnh Trang, Trung tâm dịch vụ nông nghiệp thị xã đã tổ chức buổi tập huấn kĩ thuật chăn nuôi gà an toàn sinh học, phòng trừ dịch bệnh cho gia súc. Dự buổi tập huấn có đại diện lãnh đạo UBND xã Quỳnh Trang và 50 hộ nông dân chăn nuôi gà trên toàn xã tham gia.
-
19/07/2024
Chiều ngày 19/7/2024, Hội Nông dân thị xã Hoàng Mai phối hợp với Ngân hàng CSXH thị xã tổ chức Lễ ra mắt “Tổ tiết tiệm và vay vốn theo hướng bền vững, gắn với hoạt động cộng đồng” tại thôn Sơn Long, xã Quỳnh Lập. Tham dự buổi lễ có ông Nguyễn Văn Niên, ThUV, Chủ tịch Hội Nông dân thị xã; ông Nguyễn Văn Cường, Giám đốc Ngân hàng Chính sách xã hội thị xã; Đại diện lãnh đạo Đảng ủy, UBND xã, Tổ trưởng Tổ TK&VV trên địa bàn xã và thành viên vay vốn.
-
01/07/2024
Sáng ngày 30/6, tại thôn Đại Đồng, xã Quỳnh Liên, UBND xã phối hợp với Công ty cấp nước Hoàng Mai và Công ty cổ phần đầu tư xây dựng Hoàng Phát đã làm Lễ khởi công điểm công trình hệ thống đường ống cấp nước và đấu nối đồng hồ hộ gia đình trên địa bàn xã. Dự buổi lễ có đồng chí Nguyễn Bá Hào, uỷ viên BTV, Trưởng Ban tuyên giáo, Giám đốc Trung tâm chính trị; Đồng chí Phạm Văn Hào, Thị uỷ viên, Phó chủ tịch UBND; Trưởng phòng Đô thị thị xã; Các đồng chí lãnh đạo Đảng uỷ- UBND, các tổ chức đoàn thể xã Quỳnh Liên.
|